หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ธนาคารออมสิน มาเมืองทองธานีแล้ว เต็มพิกัด  (อ่าน 1648 ครั้ง)
NUMTAL

คะแนน : 1324

Everybody Lies !

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 23:01:46 »

ผมใช้บริการ ออมสิน มานานแล้ว พอมาอยู่เมืองทองฯ ถาวร เมื่อ 2 ปีที่แล้วลำบากมาก เพราะต้องไปใช้ที่ท่าน้ำปากเกร็ด..เซ็งสุด ๆ 

ตอนนั้นมันใกล้ที่สุด เท่าที่มี    ปีที่แล้ว ออมสิน มาเปิดที่บิ๊กซี แจ้งวัฒนะ  ดีใจมาก ย้ายธุรกรรมต่าง ๆ ไปที่นั่นเรียบร้อย  ชอบใจที่มันเปิดวันเสาร์-

อาทิตย์ ด้วย  เปิดถึงทุ่มครึ่งทุกวัน  แต่ต้องขับรถออกไปไกล    ข้องใจว่า...ทำไมเมืองทองฯ ออมสินไม่มี ทั้งที่เป็นชุมชนขนาดใหญ่

เปิดเว็บฯ ธนาคารออมสิน แจ้งเข้าไปเลยครับว่า อยากให้มาเปิดที่เมืองทองฯ บ้าง  ได้ผลเหมือนกัน   ก่อนน้ำท่วมปีที่แล้ว เห็นป้ายติดที่ตลาดรวมใจ

ว่าออมสินจะมาเปิด..ก็ได้เฮ เลยครับ   แต่ดันมีการก่อสร้าง เปลี่ยนแปลงโครงสร้างอาคาร...เลยคิดว่าคงไม่มาแล้ว

สองสามวันนี้ มีรถกระจายเสียงมาแถว ๆ ตึก บอกว่า ออมสิน จะเปิดแล้ว  วันที่ 14 ก.พ. นี้  เลยชักงง.... เพราะยังเห็นก่อสร้างคาอยู่เลย

เมื่อวานผ่านไปตลาดรวมใจ ไปถามยามแถว ๆ นั้นว่า  ออมสิน ที่จะเปิดอยู่ตรงไหนกันแน่   ยามบอกว่า เป็น ออมสิน ที่จะเปิดใกล้กรมที่ดิน   

อยากรู้ว่าอยู่ตรงไหน เลยขับรถไปดู

ครับ..อยู่ตรงถนนที่ผ่านจาก มสธ. ถัดจาก กรมที่ดิน จะเป็น สุโขทัย ทาวน์โฮม

ก่อสร้างกำลังจะเสร็จแล้ว (ถัดไปก็เป็น ซอยเข้า แม่ลาปลาเผา)  ตรงนี้จะมีศูนย์การค้าเล็ก ๆ อยู่  ออมสิน อยู่ตรงกลางพอดี

มีที่จอดรถด้วย   เปิดวันแรก 14 ก.พ. นี้  พร้อมมีของชำรวยแจก ถ้าไปเปิดบัญชี.....

* DSC_1609 700.jpg (148.73 KB, 700x465 - ดู 893 ครั้ง.)

คนจริงลงมือทำ  คนระ..ยำ ดีแต่พูด
NUMTAL

คะแนน : 1324

Everybody Lies !

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 23:10:47 »

มีบริการครบครันครับ  เปิดทุกวัน ยันหกโมงเย็น   

ที่สำคัญคือมีที่จอดรถครับ  อันนี้สู้ ไทยพาณิชย์ กับ กสิกร  แถวตลาดรวมใจ-อีซีส์  ได้สบาย  เพราะไทยพาณิชย์ กับ กสิกร หาที่จอดรถ

ยากเหลือเกิน....

ข่าวดีสุดท้าย  ออมสิน ที่ตลาดรวมใจยังจะเปิดอยู่ครับ ประมาณปลายเดือนมีนาคม นี้ มาแน่นอนครับ เปิดทุกวัน ยันทุ่มครึ่ง ด้วย  ข้อเสียมี

อย่างเดียว จอดรถยากจริง ๆ แถวนี้

มีให้เลือกครบเครื่อง.... งานนี้  ธนาคารออมสินลุยเต็มพิกัด  ใครเป็นลูกค้าอยู่ในเมืองทองฯ ตอนนี้สบายไปอีกเรื่องละ....

* DSC_1610 700.jpg (127.66 KB, 700x465 - ดู 840 ครั้ง.)

* DSC_1611 700.jpg (126.53 KB, 465x700 - ดู 784 ครั้ง.)

คนจริงลงมือทำ  คนระ..ยำ ดีแต่พูด
kaikknd

คะแนน : 37

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:08:13 »

มีธนาคารกรุงเทพสาขาไหนไกล้ๆบ้างครับ

*-*
KhonmueangLung

คะแนน : 5

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:28:12 »

ธนาคารกรุงเทพแถวนี้ไกล้สุดก็โน้นเลยคับ โลตัส แจ้งวัฒนะคับอยู่ชั้นสองคับ แต่ถ้ามีอีกที่ก็โน้นเลยคับ ตึกจัสมิน เลยคับ ทางไปปากเกร็ด ไกลออกไปอีกคับ
kaikknd

คะแนน : 37

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:03:52 »

ธนาคารกรุงเทพแถวนี้ไกล้สุดก็โน้นเลยคับ โลตัส แจ้งวัฒนะคับอยู่ชั้นสองคับ แต่ถ้ามีอีกที่ก็โน้นเลยคับ ตึกจัสมิน เลยคับ ทางไปปากเกร็ด ไกลออกไปอีกคับ

ขอบคุณครับ

ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์